JAPAN RAIL PASS
※ ข้อมูลปลายทางลิงค์ไปยังเว็บไซต์ภาษาอังกฤษทั้งหมด
จุดแลกบัตร (สำหรับลูกค้าที่มีใบแลกบัตร)
ชื่อสถานี ที่แลกตั๋ว เวลาทำการ
วันธรรมดา วันเสาร์, วันอาทิตย์, วันหยุดนักขัตฤกษ์
สถานีรถไฟคุชิโระ ศูนย์ท่องเที่ยว 10:00-18:00
สถานีรถไฟโอะบิฮิโระ ศูนย์ท่องเที่ยว 9:00-17:00
สถานีรถไฟอะซะฮิกะวะ ศูนย์ท่องเที่ยว 9:30-17:30
สถานีรถไฟซัปโปะโระ เคาน์เตอร์ประชาสัมพันธ์ของ JR 8:30-19:00
ศูนย์ท่องเที่ยว (ประตูทางทิศตะวันออก) 10:00-19:30 10:00-18:00
ศูนย์ท่องเที่ยว (ประตูทางทิศใต้) 10:00-20:00
สถานีรถไฟนิวจิโตะเซะแอร์พอร์ต เคาน์เตอร์ประชาสัมพันธ์ของ JR 8:30-19:00
สถานีรถไฟฮะโกะดะเตะ ศูนย์ท่องเที่ยว 10:00-18:00
สถานีชินฮาโกดาเตะโฮะคุโตะ สถานที่จำหน่ายตั๋ว 9:00-19:00
สถานีอาโอโมริ ศูนย์ท่องเที่ยว 10:00-17:30
สถานีรถไฟฮะชิโนะเฮะ ศูนย์ท่องเที่ยว 10:00-17:30
สถานีรถไฟโมะริโอะกะ ศูนย์ท่องเที่ยว 10:00-19:00 10:00-17:00
สถานีรถไฟอะคิตะ ศูนย์ท่องเที่ยว 10:30-18:00 10:30-17:00
สถานีรถไฟเซนได ศูนย์ท่องเที่ยว 8:30-19:00 (วันธรรมดา, วันเสาร์)
8:30-18:00 (วันอาทิตย์, วันหยุดนักขัตฤกษ์)
สถานีรถไฟยะมะกะตะ ศูนย์ท่องเที่ยว 10:00-18:00 น. (วันธรรมดา)
10:00-17:00 น. (วันเสาร์)
ปิดให้บริการวันอาทิตย์และวันหยุดนักขัตฤกษ์
สถานีรถไฟฟุกุชิมะ ศูนย์ท่องเที่ยว 10:00-18:00 น. (วันธรรมดาและวันเสาร์)
ปิดให้บริการวันอาทิตย์และวันหยุดนักขัตฤกษ์
สถานีรถไฟนีงะตะ ศูนย์ท่องเที่ยว 10:00-19:00 10:00-17:00
สถานีรถไฟนะงะโนะ ศูนย์ท่องเที่ยว 10:00-19:00 10:00-17:30
สถานีรถไฟมิโตะ ศูนย์ท่องเที่ยว 10:00-19:00 10:00-17:00
สถานีรถไฟนาริตะแอร์พอร์ต
(สนามบินนาริตะ เทอร์มินอล 1)
JR EAST Travel Service Center 8:15-19:00
สถานที่จำหน่ายตั๋ว 6:30-8:15, 19:00-21:45
สถานีรถไฟแอร์พอร์ต เทอร์มินอล 2
(สนามบินนาริตะ เทอร์มินอล 2,3)
JR EAST Travel Service Center 8:15-20:00
สถานที่จำหน่ายตั๋ว 6:30-8:15, 20:00-21:45
สถานีรถไฟโตเกียว JR EAST Travel Service Center (ประตูทางทิศเหนือฝั่งมะรุโนะอุจิ) 7:30-20:30
สถานที่จำหน่ายตั๋ว JR ญี่ปุ่นตอนกลาง (ประตูทางทิศเหนือฝั่งยะเอะสุ) 7:30-20:30
JR โทกะอิ ทัวร์ส สาขาโตเกียว 10:00-18:00
สถานีรถไฟอุเอะโนะ ศูนย์ประชาสัมพันธ์ (ช่องตรวจตั๋วกลาง) 9:00-19:00
สถานีรถไฟชินจูกุ JR EAST Travel Service Center (ประตูทางทิศใต้ใหม่่) 8:00-19:00
ศูนย์ประชาสัมพันธ์ (ช่องตรวจตั๋วประตูทางทิศตะวันออก) 9:00-19:00
สถานีรถไฟชิบุยะ ศูนย์ประชาสัมพันธ์ (ประตูทางทิศใต้) 10:00-18:30
สถานีรถไฟอิเคะบุคุโระ JR EAST Travel Service Center (ประตูทิศตะวันออก) 9:00-18:00
สถานีรถไฟชินะงะวะ ศูนย์ประชาสัมพันธ์ (ช่องตรวจตั๋วกลาง) 9:00-19:00
สถานที่จำหน่ายตั๋ว JR ญี่ปุ่นตอนกลาง 9:00-19:00
JR โทกะอิ ทัวร์ส สาขาชินะงะวะ 11:00-19:00 11:00-18:00
สนามบินฮะเนะดะ
สถานีรถไฟอินเตอร์เนชั่นเนล เทอร์มินอล
JR EAST Travel Service Center
(โตเกียวโมโนเรล ช่องตรวจตั๋ว 2F / ห้องผู้โดยสารขาเข้า)
7:45-18:30
สถานีรถไฟโยะโกะฮะมะ ศูนย์ท่องเที่ยว 10:00-20:00 10:00-19:00
สถานีรถไฟชินโยะโกะฮะมะ สถานที่จำหน่ายตั๋ว JR ญี่ปุ่นตอนกลาง 8:00-20:30
JR โทกะอิ ทัวร์ส สาขาชินโยโกฮาม่า 11:00-19:00 10:00-18:00
สถานีรถไฟโอะดะวะระ สถานที่จำหน่ายตั๋ว JR ญี่ปุ่นตอนกลาง 5:45-22:30
สถานีรถไฟมิชิมะ สถานที่จำหน่ายตั๋ว (ประตูทางทิศใต้) 5:45-22:30
สถานีรถไฟชิซุโอะกะ สถานที่จำหน่ายตั๋ว 5:00-23:05
สถานีรถไฟฮะมะมะสึ สถานที่จำหน่ายตั๋ว 5:50-23:20
สถานีรถไฟนะโงะยะ จุดแลกเจแปนเรลพาส 10:00-19:00
สถานที่จำหน่ายตั๋ว 6:00-10:00, 19:00-23:00
JR โทกะอิ ทัวร์ส สาขานาโกย่า 9:00-19:30
JR โทกะอิ ทัวร์ส สาขาประตูทางออกฮิโระโคจิ สถานีนาโกย่า 11:00-19:00 11:00-18:00
สถานีรถไฟโทะยะมะ สถานที่จำหน่ายตั๋ว (ประตูกลาง) 5:40-23:30
สถานีรถไฟคะนะซะวะ สถานที่จำหน่ายตั๋ว (ประตูกลาง) 4:40-23:30
สถานีรถไฟเกียวโต สถานที่จำหน่ายตั๋ว (ประตูกลาง JR ญี่ปุ่นตะวันตก) 5:30-23:00
สถานที่จำหน่ายตั๋ว (ประตูฮะจิโจ JR โทไก ชินคันเซ็น) 8:30-23:00
JR โทกะอิ ทัวร์ส สาขาเกียวโต 8:30-19:00
JR โทกะอิ ทัวร์ส สาขาประตูทางออกกลางของรถชินคังเซ็น สถานีเกียวโต 11:30-19:00 11:30-18:00
ฮิงะชิมะอิซึรุ สถานที่จำหน่ายตั๋ว 5:30-21:00
นิชิมะอิซึรุ สถานที่จำหน่ายตั๋ว 5:40-21:00
สถานีรถไฟชินโอซะกะ สถานที่จำหน่ายตั๋ว (ประตูทางทิศตะวันออก JR ญี่ปุ่นตะวันตก) 5:30-23:30
สถานที่จำหน่ายตั๋ว (ประตูกลาง JR ญี่ปุ่นตอนกลาง) 5:30-23:00
มุมท่องเที่ยว JR ญี่ปุ่นตะวันตก 9:00-20:00
JR โทกะอิ ทัวร์ส สาขาชินโอซากา 8:00-20:30 9:00-18:00
สถานีรถไฟโอซะกะ สถานที่จำหน่ายตั๋ว (ประตูกลาง หมายเลข 12,13) 5:30-23:00
การท่องเที่ยวญี่ปุ่น TiS สาขาโอซาก้า (Travel Service Center OSAKA) 8:00-20:00
สถานีรถไฟคันไซแอร์พอร์ต สถานที่จำหน่ายตั๋ว 5:30-23:00
สถานีรถไฟนะระ สถานที่จำหน่ายตั๋ว 9:00-20:00
สถานีรถไฟซันโนะมิยะ สถานที่จำหน่ายตั๋ว (ประตูกลาง) 5:30-23:00
สถานีรถไฟโอะกะยะมะ สถานที่จำหน่ายตั๋ว 5:00-23:30
สถานีทตโตะริ สถานที่จำหน่ายตั๋ว 5:45-23:00
สถานีรถไฟโยะนะโกะ สถานที่จำหน่ายตั๋ว 5:00-22:00
สถานีรถไฟซะไกมินะโตะ สถานที่จำหน่ายตั๋ว 7:10-18:30
สถานีรถไฟมะสึเอะ สถานที่จำหน่ายตั๋ว 4:50-21:30
สถานีรถไฟฮิโระชิมะ สถานที่จำหน่ายตั๋ว 5:20-23:00
ชินยามากูชิ สถานที่จำหน่ายตั๋ว 5:30-23:00
สถานีรถไฟชิโมะโนะเซะกิ สถานที่จำหน่ายตั๋ว 5:30-22:30
สถานีรถไฟทะคะมะสึ ศูนย์ท่องเที่ยว 10:00-18:00 10:00-17:30
สถานีรถไฟมะสึยะมะ ศูนย์ท่องเที่ยว 10:00-18:00 10:00-17:00
สถานีรถไฟโทะกุชิมะ ศูนย์ท่องเที่ยว 10:00-18:00
สถานีรถไฟโคะกุระ ศูนย์ท่องเที่ยว 11:00-19:00 10:30-18:00
สถานีรถไฟฮะคะตะ ศูนย์ท่องเที่ยว 10:00-20:00 (วันธรรมดา, วันเสาร์)
10:00-18:00 (วันอาทิตย์, วันหยุดนักขัตฤกษ์)
สถานที่จำหน่ายตั๋ว JR คิวชู 7:00-23:00
สถานีรถไฟซะงะ ศูนย์ท่องเที่ยว 10:30-19:00 10:30-18:00 (วันเสาร์)
สถานที่จำหน่ายตั๋ว 10:30-18:00 (วันอาทิตย์, วันหยุดนักขัตฤกษ์)
สถานีรถไฟนะงะซะกิ ศูนย์ท่องเที่ยว 10:30-19:00 10:30-18:00
สถานีรถไฟคุมะโมะโตะ ศูนย์ท่องเที่ยว 10:30-19:00 10:30-17:30
สถานีรถไฟโออิตะ ศูนย์ท่องเที่ยว 10:30-19:00 10:30-18:00
สถานีรถไฟมิยะซะกิ ศูนย์ท่องเที่ยว 10:30-18:00 (วันธรรมดา, วันเสาร์)
สถานที่จำหน่ายตั๋วู 10:30-18:00 (วันอาทิตย์, วันหยุดนักขัตฤกษ์)
สถานีรถไฟคะโงะชิมะจูโอ ศูนย์ท่องเที่ยว 11:00-19:00 10:30-18:00
จุดจำหน่ายบัตรภายในประเทศญี่ปุ่น
(สำหรับลูกค้าที่ต้องการซื้อบัตรเจแปนเรลพาสภายในประเทศญี่ปุ่น)
※ ข้อมูลปลายทางลิงค์ไปยังเว็บไซต์ภาษาอังกฤษทั้งหมด
ชื่อสถานี จุดจำหน่ายบัตร เวลาทำการ
วันธรรมดา วันเสาร์, วันอาทิตย์, วันหยุดนักขัตฤกษ์
สถานีรถไฟซัปโปะโระ เคาน์เตอร์ประชาสัมพันธ์ของ JR 8:30-19:00
ศูนย์ท่องเที่ยว (ประตูทางทิศตะวันออก) 10:00-19:30 10:00-18:00
ศูนย์ท่องเที่ยว (ประตูทางทิศใต้) 10:00-20:00
สถานีรถไฟนิวจิโตะเซะแอร์พอร์ต เคาน์เตอร์ประชาสัมพันธ์ของ JR 8:30-19:00
สถานีรถไฟเซนได ศูนย์ท่องเที่ยว 8:30-19:00 (วันธรรมดา, วันเสาร์)
8:30-18:00 (วันอาทิตย์, วันหยุดนักขัตฤกษ์)
สถานีรถไฟนีงะตะ ศูนย์ท่องเที่ยว 10:00-19:00 10:00-17:00
สถานีรถไฟนาริตะแอร์พอร์ต
(สนามบินนาริตะ เทอร์มินอล 1)
JR EAST Travel Service Center 8:15-19:00
สถานที่จำหน่ายตั๋ว 6:30-8:15, 19:00-21:45
สถานีรถไฟแอร์พอร์ต เทอร์มินอล 2
(สนามบินนาริตะ เทอร์มินอล 2,3)
JR EAST Travel Service Center 8:15-20:00
สถานที่จำหน่ายตั๋ว 6:30-8:15, 20:00-21:45
สถานีรถไฟโตเกียว JR EAST Travel Service Center (ประตูทางทิศเหนือฝั่งมะรุโนะอุจิ) 7:30-20:30
สถานีรถไฟชินจูกุ JR EAST Travel Service Center (ประตูทางทิศใต้ใหม่่) 8:00-19:00
สนามบินฮะเนะดะ
สถานีรถไฟอินเตอร์เนชั่นเนล เทอร์มินอล
JR EAST Travel Service Center
(โตเกียวโมโนเรล ช่องตรวจตั๋ว 2F / ห้องผู้โดยสารขาเข้า)
7:45-18:30
สถานีรถไฟโยะโกะฮะมะ ศูนย์ท่องเที่ยว 10:00-20:00 10:00-19:00
สถานีรถไฟนะโงะยะ จุดแลกเจแปนเรลพาส 10:00-19:00
สถานที่จำหน่ายตั๋ว 6:00-10:00, 19:00-23:00
JR โทกะอิ ทัวร์ส สาขานาโกย่า 9:00-19:30
JR โทกะอิ ทัวร์ส สาขาประตูทางออกฮิโระโคจิ สถานีนาโกย่า 11:00-19:00 11:00-18:00
สถานีรถไฟโอซะกะ สถานที่จำหน่ายตั๋ว (ประตูกลาง หมายเลข 12,13) 5:30-23:00
การท่องเที่ยวญี่ปุ่น TiS สาขาโอซาก้า (Travel Service Center OSAKA) 8:00-20:00
สถานีรถไฟคันไซแอร์พอร์ต สถานที่จำหน่ายตั๋ว 5:30-23:00
สถานีรถไฟฮิโระชิมะ สถานที่จำหน่ายตั๋ว 5:20-23:00
สถานีรถไฟทะคะมะสึ ศูนย์ท่องเที่ยว 10:00-18:00 10:00-17:30
สถานีรถไฟฮะคะตะ ศูนย์ท่องเที่ยว 10:00-20:00 (วันธรรมดา, วันเสาร์)
10:00-18:00 (วันอาทิตย์, วันหยุดนักขัตฤกษ์)
สถานที่จำหน่ายตั๋ว JR คิวชู 7:00-23:00
หมายเหตุ : บางศูนย์การท่องเที่ยวอาจปิดให้บริการในวันหยุดส่งท้ายปีและปีใหม่
นอกจากนี้จุดแลกบัตรและจุดจำหน่ายบัตรภายในประเทศอาจมีการเปลี่ยนแปลงเวลาเปิดให้บริการหรืองดให้บริการโดยไม่แจ้งล่วงหน้าได้ (ข้อมูลล่าสุด ณ เดือนพฤษภาคม ค.ศ. 2017)
▶HOME
▶JAPAN RAIL PASS คือ?
▶คุณสมบัติการใช้
▶ประเภทและราคาของ JAPAN RAIL PASS
▶ขอบเขตการใช้ JAPAN RAIL PASS
▶ขอบเขตการใช้รถไฟด้วย JAPAN RAIL PASS
▶การซื้อและการใช้ JAPAN RAIL PASS
▶ซื้อที่ร้านค้าหรือตัวแทนจำหน่ายของ JR อย่างเป็นทางการ
▶เปลี่ยนจากตั๋วเป็น JAPAN RAIL PASS
▶จองที่นั่งกันเถอะ !
▶ข้อมูลที่เป็นประโยชน์ในการท่องเที่ยวญี่ปุ่น
▶หาที่พัก