JAPAN RAIL PASS
※ ข้อมูลปลายทางลิงค์ไปยังเว็บไซต์ภาษาอังกฤษทั้งหมด
หมายเหตุ :
หมายเหตุ : บางศูนย์การท่องเที่ยวอาจปิดให้บริการในวันหยุดส่งท้ายปีและปีใหม่ นอกจากนี้จุดแลกบัตรและจุดจำหน่ายบัตรภายในประเทศอาจมีการเปลี่ยนแปลงเวลาเปิดให้บริการหรืองดให้บริการโดยไม่แจ้งล่วงหน้าได้ (ข้อมูล ณ เดือนเมษายน 2018)
จุดแลกบัตร (สำหรับลูกค้าที่มีใบแลกบัตร)
ชื่อสถานี ที่แลกตั๋ว เวลาทำการ
วันธรรมดา วันเสาร์, วันอาทิตย์, วันหยุดนักขัตฤกษ์
สถานีรถไฟคุชิโระ ศูนย์ท่องเที่ยว 10:00-18:00 น.
สถานีโอบิฮิโระ ศูนย์ท่องเที่ยว 9:00-17:00 น.
สถานีรถไฟอะซะฮิกะวะ ศูนย์ท่องเที่ยว 9:30-17:30 น.
สถานีรถไฟซัปโปะโระ เคาน์เตอร์ประชาสัมพันธ์ของ JR 8:30-19:00 น.
ศูนย์ท่องเที่ยว (ประตูทางทิศตะวันออก) 10:00-19:30 น. 10:00-18:00 น.
ศูนย์ท่องเที่ยว (ประตูทางทิศใต้) 10:00-20:00 น.
สถานีสนามบินชินชิโตเสะ เคาน์เตอร์ประชาสัมพันธ์ของ JR 8:30-19:00 น.
สถานีรถไฟฮะโกะดะเตะ ศูนย์ท่องเที่ยว 10:00-18:00 น.
สถานีชินฮาโกดาเตะโฮะคุโตะ สถานที่จำหน่ายตั๋ว 9:00-19:00 น.
สถานีอาโอโมริ ศูนย์ท่องเที่ยว 10:00-17:30 น.
สถานีรถไฟฮะชิโนะเฮะ ศูนย์ท่องเที่ยว 10:00-17:30 น.
สถานีรถไฟโมะริโอะกะ ศูนย์ท่องเที่ยว 10:00-18:30 น.
สถานีรถไฟอะคิตะ ศูนย์ท่องเที่ยว 10:30-18:00 น. 10:30-17:00 น.
สถานีรถไฟเซนได ศูนย์ท่องเที่ยว 8:30-19:00 น. (วันธรรมดา, วันเสาร์)
8:30-18:00 น. (วันอาทิตย์, วันหยุดนักขัตฤกษ์)
สถานีรถไฟยะมะกะตะ ศูนย์ท่องเที่ยว 10:00-18:00 น. (วันธรรมดา)
10:00-17:00 น. (วันเสาร์)
ปิดให้บริการวันอาทิตย์และวันหยุดนักขัตฤกษ์
สถานีรถไฟฟุกุชิมะ ศูนย์ท่องเที่ยว 10:00-18:00 น. (วันธรรมดาและวันเสาร์)
ปิดให้บริการวันอาทิตย์และวันหยุดนักขัตฤกษ์
สถานีรถไฟนีงะตะ ศูนย์ท่องเที่ยว 10:00-19:00 น. 10:00-17:00 น.
สถานีนางาโนะ ศูนย์ท่องเที่ยว 10:00-19:00 น. 10:00-17:30 น.
สถานีรถไฟมิโตะ ศูนย์ท่องเที่ยว 10:00-19:00 น. 10:00-17:00 น.
สถานีรถไฟนาริตะแอร์พอร์ต
(สนามบินนาริตะ เทอร์มินอล 1)
JR EAST Travel Service Center 8:15-19:00 น.
สถานที่จำหน่ายตั๋ว 6:30-8:15, 19:00-21:45 น.
NARITA INTERNATIONAL AIRPORT TERMINAL1 TRAVEL CENTER 9:00-20:00 น.
สถานีสนามบินอาคารที่ 2
(เทอร์มินัล 2 และ 3 สนามบินนาริตะ)
JR EAST Travel Service Center 8:15-20:00 น.
สถานที่จำหน่ายตั๋ว 6:30-8:15, 20:00-21:45 น.
สถานีรถไฟโตเกียว JR EAST Travel Service Center (ประตูทางทิศเหนือฝั่งมะรุโนะอุจิ) 7:30-20:30 น.
สถานที่จำหน่ายตั๋ว JR ญี่ปุ่นตอนกลาง (ประตูกลางฝั่งยะเอะสุ) 7:30-20:30 น.
สถานที่จำหน่ายตั๋ว JR ญี่ปุ่นตอนกลาง (ประตูทางทิศเหนือฝั่งยะเอะสุ) 9:00-19:00 น.
JR โทกะอิ ทัวร์ส สาขาโตเกียว 10:00-18:00 น.
สถานีรถไฟอุเอะโนะ JR EAST Travel Service Center (ช่องตรวจตั๋วกลาง) 8:30-19:00 น. 8:30-18:00 น.
สถานีรถไฟชินจูกุ JR EAST Travel Service Center (ประตูทางทิศใต้ใหม่่) 8:00-19:00 น.
ศูนย์ประชาสัมพันธ์ (ช่องตรวจตั๋วประตูทางทิศตะวันออก) 9:00-19:00 น.
สถานีรถไฟชิบุยะ
JR EAST Travel Service Center (ประตูทางทิศใต้) 10:00-18:30 น.
สถานีรถไฟอิเคะบุคุโระ JR EAST Travel Service Center (ประตูทิศตะวันออก) 9:00-18:00 น.
สถานีรถไฟชินะงะวะ ศูนย์ประชาสัมพันธ์ (ช่องตรวจตั๋วกลาง) 9:00-19:00 น.
สถานที่จำหน่ายตั๋ว JR ญี่ปุ่นตอนกลาง 9:00-19:00 น.
JR โทกะอิ ทัวร์ส สาขาชินะงะวะ 11:00-19:00 น. 11:00-18:00 น.
สนามบินฮะเนะดะ
สถานีรถไฟอินเตอร์เนชั่นเนล เทอร์มินอล
JR EAST Travel Service Center
(โตเกียวโมโนเรล ช่องตรวจตั๋ว 2F / ห้องผู้โดยสารขาเข้า)
6:45-18:30 น.
สถานีรถไฟโยะโกะฮะมะ ศูนย์ท่องเที่ยว 10:00-20:00 น. 10:00-19:00 น.
สถานีรถไฟชินโยะโกะฮะมะ สถานที่จำหน่ายตั๋ว JR ญี่ปุ่นตอนกลาง 8:00-20:30 น.
JR โทกะอิ ทัวร์ส สาขาชินโยโกฮาม่า 11:00-19:00 น. 10:00-18:00 น.
สถานีโอดาวาระ สถานที่จำหน่ายตั๋ว JR ญี่ปุ่นตอนกลาง 8:00-20:30 น.
สถานีรถไฟมิชิมะ สถานที่จำหน่ายตั๋ว (ประตูทางทิศใต้) 8:00-20:30 น.
JR โทกะอิ ทัวร์ส สาขามิชิมะ 10:00-18:00 น. (วันธรรมดาและวันเสาร์)
ปิดให้บริการวันอาทิตย์และวันหยุดนักขัตฤกษ์
สถานีรถไฟชิซุโอะกะ สถานที่จำหน่ายตั๋ว 8:00-20:30 น.
JR โทกะอิ ทัวร์ส สาขาชิซุโอะกะ 10:00-19:00 น. 10:00-18:00 น.
สถานีรถไฟฮะมะมะสึ สถานที่จำหน่ายตั๋ว 8:00-20:30 น.
JR โทกะอิ ทัวร์ส สาขาฮามามัตสึ 10:30-19:00 น. 10:00-18:00 น.
สถานีรถไฟนะโงะยะ จุดแลกเจแปนเรลพาส 10:00-19:00 น.
สถานที่จำหน่ายตั๋ว 6:00-10:00 น., 19:00-23:00 น.
JR โทกะอิ ทัวร์ส สาขานาโกย่า 9:00-19:30 น.
JR โทกะอิ ทัวร์ส สาขาประตูทางออกฮิโระโคจิ สถานีนาโกย่า 11:00-19:00 น. 11:00-18:00 น.
สนามบินนานาชาติญี่ปุ่นตอนกลาง ※1 ศูนย์บริการข้อมูลการท่องเที่ยวภาคกลางญี่ปุ่น 9:00-20:30 น.
สถานีรถไฟโทะยะมะ สถานที่จำหน่ายตั๋ว (ประตูกลาง) 5:40-23:30 น.
สถานีรถไฟคะนะซะวะ สถานที่จำหน่ายตั๋ว (ประตูกลาง) 4:40-23:30 น.
สถานีรถไฟเกียวโต สถานที่จำหน่ายตั๋ว (ประตูกลาง JR ญี่ปุ่นตะวันตก) 5:30-23:00 น.
สถานที่จำหน่ายตั๋ว (ประตูฮะจิโจ JR โทไก ชินคันเซ็น) 8:30-23:00 น.
JR โทกะอิ ทัวร์ส สาขาเกียวโต 8:30-19:00 น.
JR โทกะอิ ทัวร์ส สาขาประตูทางออกกลางของรถชินคังเซ็น สถานีเกียวโต 11:30-19:00 น. 11:30-18:00 น.
ฮิงะชิมะอิซึรุ สถานที่จำหน่ายตั๋ว 5:30-21:00 น.
นิชิมะอิซึรุ สถานที่จำหน่ายตั๋ว 5:40-21:00 น.
สถานีรถไฟชินโอซะกะ สถานที่จำหน่ายตั๋ว (ประตูทางทิศตะวันออก JR ญี่ปุ่นตะวันตก) 5:30-23:30 น.
สถานที่จำหน่ายตั๋ว (ประตูกลาง JR ญี่ปุ่นตอนกลาง) 5:30-23:00 น.
มุมท่องเที่ยว JR ญี่ปุ่นตะวันตก 9:00-20:00 น.
JR โทกะอิ ทัวร์ส สาขาชินโอซากา 8:00-20:30 น. 9:00-18:00 น.
สถานีรถไฟโอซะกะ สถานที่จำหน่ายตั๋ว (ประตูกลาง หมายเลข 12,13) 5:30-23:00 น.
การท่องเที่ยวญี่ปุ่น TiS สาขาโอซาก้า (Travel Service Center OSAKA) 8:00-20:00 น.
สถานีรถไฟคันไซแอร์พอร์ต สถานที่จำหน่ายตั๋ว 5:30-23:00 น.
สถานีรถไฟนะระ สถานที่จำหน่ายตั๋ว 9:00-20:00 น.
สถานีรถไฟซันโนะมิยะ สถานที่จำหน่ายตั๋ว (ประตูกลาง) 5:30-23:00 น.
สถานีรถไฟโอะกะยะมะ สถานที่จำหน่ายตั๋ว 5:00-23:30 น.
สถานีทตโตะริ สถานที่จำหน่ายตั๋ว 5:45-22:00 น.
สถานีรถไฟโยะนะโกะ สถานที่จำหน่ายตั๋ว 5:00-22:00 น.
สถานีรถไฟซะไกมินะโตะ สถานที่จำหน่ายตั๋ว 7:10-18:30 น.
สถานีมัตสุเอะ สถานที่จำหน่ายตั๋ว 4:50-21:30 น.
สถานีรถไฟฮิโระชิมะ สถานที่จำหน่ายตั๋ว 5:30-23:00 น.
ชินยามากูชิ สถานที่จำหน่ายตั๋ว 5:30-23:00 น.
สถานีรถไฟชิโมะโนะเซะกิ สถานที่จำหน่ายตั๋ว 5:30-22:30 น.
สถานีรถไฟทะคะมะสึ ศูนย์ท่องเที่ยว 10:00-18:00 น. 10:00-17:30 น.
สถานีรถไฟมะสึยะมะ ศูนย์ท่องเที่ยว 10:00-18:00 น. 10:00-17:00 น.
สถานีรถไฟโทะกุชิมะ ศูนย์ท่องเที่ยว 10:00-18:00 น.
สถานีรถไฟโคะกุระ ศูนย์ท่องเที่ยว 11:00-19:00 น. 10:30-18:00 น.
สถานีรถไฟฮะคะตะ ศูนย์ท่องเที่ยว 10:00-20:00 น. (วันธรรมดา, วันเสาร์)
10:00-18:00 น. (วันอาทิตย์, วันหยุดนักขัตฤกษ์)
สถานที่จำหน่ายตั๋ว JR คิวชู 7:00-23:00 น.
สถานีรถไฟซะงะ ศูนย์ท่องเที่ยว 10:30-19:00 น. 10:30-18:00 น.
(วันเสาร์)
สถานที่จำหน่ายตั๋ว 10:30-18:00 น. (วันอาทิตย์, วันหยุดนักขัตฤกษ์)
สถานีรถไฟนะงะซะกิ ศูนย์ท่องเที่ยว 10:30-19:00 น. 10:30-18:00 น.
สถานีรถไฟคุมะโมะโตะ ศูนย์ท่องเที่ยว 10:30-19:00 น. 10:30-17:30 น.
สถานีรถไฟโออิตะ ศูนย์ท่องเที่ยว 10:30-19:00 น. 10:30-18:00 น.
สถานีรถไฟมิยะซะกิ ศูนย์ท่องเที่ยว 10:30-18:00 น. (วันธรรมดา, วันเสาร์)
สถานที่จำหน่ายตั๋วู 10:30-18:00 น. (วันอาทิตย์, วันหยุดนักขัตฤกษ์)
สถานีคาโงชิมะจูโอ ศูนย์ท่องเที่ยว 11:00-19:00 น. 10:30-18:00 น.
※1 สนามบินนานาชาติญี่ปุ่นตอนกลางไม่มีสถานีรถไฟสาย JR
ไม่สามารถใช้วิธีการเดินทางด้วยเจแปนเรลล์พาสจากสนามบินนานาชาติญี่ปุ่นตอนกลางถึงสถานีรถไฟสาย JR ที่ใกล้ที่สุดได้
จุดจำหน่ายบัตรภายในประเทศญี่ปุ่น
(สำหรับลูกค้าที่ต้องการซื้อบัตรเจแปนเรลพาสภายในประเทศญี่ปุ่น)
※ ข้อมูลปลายทางลิงค์ไปยังเว็บไซต์ภาษาอังกฤษทั้งหมด
ชื่อสถานี ที่แลกตั๋ว เวลาทำการ
วันธรรมดา วันเสาร์, วันอาทิตย์, วันหยุดนักขัตฤกษ์
สถานีรถไฟคุชิโระ ศูนย์ท่องเที่ยว 10:00-18:00 น.
สถานีโอบิฮิโระ ศูนย์ท่องเที่ยว 9:00-17:00 น.
สถานีรถไฟอะซะฮิกะวะ ศูนย์ท่องเที่ยว 9:30-17:30 น.
สถานีรถไฟซัปโปะโระ เคาน์เตอร์ประชาสัมพันธ์ของ JR 8:30-19:00 น.
ศูนย์ท่องเที่ยว (ประตูทางทิศตะวันออก) 10:00-19:30 น. 10:00-18:00 น.
ศูนย์ท่องเที่ยว (ประตูทางทิศใต้) 10:00-20:00 น.
สถานีสนามบินชินชิโตเสะ เคาน์เตอร์ประชาสัมพันธ์ของ JR 8:30-19:00 น.
สถานีรถไฟฮะโกะดะเตะ ศูนย์ท่องเที่ยว 10:00-18:00 น.
สถานีชินฮาโกดาเตะโฮะคุโตะ สถานที่จำหน่ายตั๋ว 9:00-19:00 น.
สถานีอาโอโมริ ศูนย์ท่องเที่ยว 10:00-17:30 น.
สถานีรถไฟฮะชิโนะเฮะ ศูนย์ท่องเที่ยว 10:00-17:30 น.
สถานีรถไฟโมะริโอะกะ ศูนย์ท่องเที่ยว 10:00-18:30 น.
สถานีรถไฟอะคิตะ ศูนย์ท่องเที่ยว 10:30-18:00 น. 10:30-17:00 น.
สถานีรถไฟเซนได ศูนย์ท่องเที่ยว 8:30-19:00 น. (วันธรรมดา, วันเสาร์)
8:30-18:00 น. (วันอาทิตย์, วันหยุดนักขัตฤกษ์)
สถานีสนามบินนานาชาติเซนได ※2 ศูนย์ข้อมูลการท่องเที่ยวมิจิโนะคุ 9:00-20:30 น.
สถานีรถไฟยะมะกะตะ ศูนย์ท่องเที่ยว 10:00-18:00 น. (วันธรรมดา)
10:00-17:00 น. (วันเสาร์)
ปิดให้บริการวันอาทิตย์และวันหยุดนักขัตฤกษ์
สถานีรถไฟฟุกุชิมะ ศูนย์ท่องเที่ยว 10:00-18:00 น. (วันธรรมดาและวันเสาร์)
ปิดให้บริการวันอาทิตย์และวันหยุดนักขัตฤกษ์
สถานีรถไฟนีงะตะ ศูนย์ท่องเที่ยว 10:00-19:00 น. 10:00-17:00 น.
สถานีนางาโนะ ศูนย์ท่องเที่ยว 10:00-19:00 น. 10:00-17:30 น.
สถานีรถไฟมิโตะ ศูนย์ท่องเที่ยว 10:00-19:00 น. 10:00-17:00 น.
สถานีรถไฟนาริตะแอร์พอร์ต
(สนามบินนาริตะ เทอร์มินอล 1)
JR EAST Travel Service Center 8:15-19:00 น.
สถานที่จำหน่ายตั๋ว 6:30-8:15, 19:00-21:45 น.
NARITA INTERNATIONAL AIRPORT TERMINAL1 TRAVEL CENTER 9:00-20:00 น.
สถานีสนามบินอาคารที่ 2
(เทอร์มินัล 2 และ 3 สนามบินนาริตะ)
JR EAST Travel Service Center 8:15-20:00 น.
สถานที่จำหน่ายตั๋ว 6:30-8:15, 20:00-21:45 น.
สถานีรถไฟโตเกียว JR EAST Travel Service Center (ประตูทางทิศเหนือฝั่งมะรุโนะอุจิ) 7:30-20:30 น.
JR โทกะอิ ทัวร์ส สาขาโตเกียว 10:00-18:00 น.
สถานีรถไฟอุเอะโนะ JR EAST Travel Service Center (ช่องตรวจตั๋วกลาง) 8:30-19:00 น. 8:30-18:00 น.
สถานีรถไฟชินจูกุ JR EAST Travel Service Center (ประตูทางทิศใต้ใหม่่) 8:00-19:00 น.
สถานีรถไฟชิบุยะ
JR EAST Travel Service Center (ประตูทางทิศใต้) 10:00-18:30 น.
สถานีรถไฟอิเคะบุคุโระ JR EAST Travel Service Center (ประตูทิศตะวันออก) 9:00-18:00 น.
สถานีรถไฟชินะงะวะ ศูนย์ท่องเที่ยว 10:00-19:00 น. 10:00-18:00 น.
JR โทกะอิ ทัวร์ส สาขาชินะงะวะ 11:00-19:00 น. 11:00-18:00 น.
สนามบินฮะเนะดะ
สถานีรถไฟอินเตอร์เนชั่นเนล เทอร์มินอล
JR EAST Travel Service Center
(โตเกียวโมโนเรล ช่องตรวจตั๋ว 2F / ห้องผู้โดยสารขาเข้า)
6:45-18:30 น.
สถานีรถไฟโยะโกะฮะมะ ศูนย์ท่องเที่ยว 10:00-20:00 น. 10:00-19:00 น.
สถานีรถไฟชินโยะโกะฮะมะ
JR โทกะอิ ทัวร์ส สาขาชินโยโกฮาม่า 11:00-19:00 น. 10:00-18:00 น.
สถานีโอดาวาระ สถานที่จำหน่ายตั๋ว JR ญี่ปุ่นตอนกลาง 8:00-20:30 น.
สถานีรถไฟมิชิมะ สถานที่จำหน่ายตั๋ว (ประตูทางทิศใต้) 8:00-20:30 น.
JR โทกะอิ ทัวร์ส สาขามิชิมะ 10:00-18:00 น. (วันธรรมดาและวันเสาร์)
ปิดให้บริการวันอาทิตย์และวันหยุดนักขัตฤกษ์
สถานีรถไฟชิซุโอะกะ
JR โทกะอิ ทัวร์ส สาขาชิซุโอะกะ 10:00-19:00 น. 10:00-18:00 น.
สถานีรถไฟฮะมะมะสึ
JR โทกะอิ ทัวร์ส สาขาฮามามัตสึ 10:30-19:00 น. 10:00-18:00 น.
สถานีรถไฟนะโงะยะ จุดแลกเจแปนเรลพาส 10:00-19:00 น.
สถานที่จำหน่ายตั๋ว 6:00-10:00 น., 19:00-23:00 น.
JR โทกะอิ ทัวร์ส สาขานาโกย่า 9:00-19:30 น.
JR โทกะอิ ทัวร์ส สาขาประตูทางออกฮิโระโคจิ สถานีนาโกย่า 11:00-19:00 น. 11:00-18:00 น.
สนามบินนานาชาติญี่ปุ่นตอนกลาง ※2 ศูนย์บริการข้อมูลการท่องเที่ยวภาคกลางญี่ปุ่น 9:00-20:30 น.
สถานีรถไฟคะนะซะวะ การท่องเที่ยวญี่ปุ่น TiS สาขาคานาซาว่า 11:00-19:00 น. (วันธรรมดาและวันเสาร์)
10:30-18:30 น. (วันอาทิตย์, วันหยุดนักขัตฤกษ์)
สถานีรถไฟเกียวโต สถานที่จำหน่ายตั๋ว (ประตูกลาง JR ญี่ปุ่นตะวันตก)
※ ช่องติดต่อสอบถามเฉพาะลูกค้าจากต่างประเทศเท่านั้น
8:00-20:00 น.
JR โทกะอิ ทัวร์ส สาขาเกียวโต 8:30-19:00 น.
JR โทกะอิ ทัวร์ส สาขาประตูทางออกกลางของรถชินคังเซ็น สถานีเกียวโต 11:30-19:00 น. 11:30-18:00 น.
สถานีรถไฟชินโอซะกะ การท่องเที่ยวญี่ปุ่น TiS สาขาชินโอซาก้า 7:00-20:30 น. 7:00-20:00 น.
JR โทกะอิ ทัวร์ส สาขาชินโอซากา 8:00-20:30 น. 9:00-18:00 น.
สถานีรถไฟโอซะกะ สถานที่จำหน่ายตั๋ว (ประตูกลาง หมายเลข 12,13) 5:30-23:00 น.
การท่องเที่ยวญี่ปุ่น TiS สาขาโอซาก้า (Travel Service Center OSAKA) 8:00-20:00 น.
สถานีรถไฟคันไซแอร์พอร์ต สถานที่จำหน่ายตั๋ว 5:30-23:00 น.
สถานีรถไฟโอะกะยะมะ การท่องเที่ยวญี่ปุ่น TiS สาขาโอะกะยะมะ 10:30-19:30 น. 10:30-19:00 น.
สถานีทตโตะริ การท่องเที่ยวญี่ปุ่น TiS สาขาทตโตริ 10:00-13:00 น.,14:00-18:00 น. ปิดให้บริการวันอ
สถานีมัตสุเอะ การท่องเที่ยวญี่ปุ่น TiS สาขามัตสึเอะ 10:00-18:00 น.
(ยกเว้นวันพุธและวันหยุดนักขัตฤกษ์)
หยุดทำการวันพุธและวันหยุดนักขัตฤกษ์
สถานีรถไฟฮิโระชิมะ สถานที่จำหน่ายตั๋ว 5:30-23:00 น.
สถานีรถไฟทะคะมะสึ ศูนย์ท่องเที่ยว 10:00-18:00 น. 10:00-17:30 น.
สถานีรถไฟมะสึยะมะ ศูนย์ท่องเที่ยว 10:00-18:00 น. 10:00-17:00 น.
สถานีรถไฟโทะกุชิมะ ศูนย์ท่องเที่ยว 10:00-18:00 น.
สถานีรถไฟโคะกุระ ศูนย์ท่องเที่ยว 11:00-19:00 น. 10:30-18:00 น.
สถานีรถไฟฮะคะตะ ศูนย์ท่องเที่ยว 10:00-20:00 น. (วันธรรมดา, วันเสาร์)
10:00-18:00 น. (วันอาทิตย์, วันหยุดนักขัตฤกษ์)
สถานที่จำหน่ายตั๋ว JR คิวชู 7:00-23:00 น.
สถานีรถไฟซะงะ ศูนย์ท่องเที่ยว 10:30-19:00 น. 10:30-18:00 น.
(วันเสาร์)
สถานที่จำหน่ายตั๋ว 10:30-18:00 น. (วันอาทิตย์, วันหยุดนักขัตฤกษ์)
สถานีรถไฟนะงะซะกิ ศูนย์ท่องเที่ยว 10:30-19:00 น. 10:30-18:00 น.
สถานีรถไฟคุมะโมะโตะ ศูนย์ท่องเที่ยว 10:30-19:00 น. 10:30-17:30 น.
สถานีรถไฟโออิตะ ศูนย์ท่องเที่ยว 10:30-19:00 น. 10:30-18:00 น.
สถานีรถไฟมิยะซะกิ ศูนย์ท่องเที่ยว 10:30-18:00 น. (วันธรรมดา, วันเสาร์)
สถานที่จำหน่ายตั๋วู 10:30-18:00 น. (วันอาทิตย์, วันหยุดนักขัตฤกษ์)
สถานีคาโงชิมะจูโอ ศูนย์ท่องเที่ยว 11:00-19:00 น. 10:30-18:00 น.
※2 สนาบินนานาชาติเซนไดและสนามบินนานาชาติญี่ปุ่นตอนกลางไม่มีสถานีรถไฟสาย JR
ไม่สามารถใช้วิธีการเดินทางด้วยเจแปนเรลล์พาสจากสนามบินนานาชาติเซนไดและสนามบินนานาชาติญี่ปุ่นตอนกลางถึงสถานีรถไฟสาย JR ที่ใกล้ที่สุดได้
▶HOME
▶JAPAN RAIL PASS คือ?
▶คุณสมบัติการใช้
▶ประเภทและราคาของ JAPAN RAIL PASS
▶ขอบเขตการใช้ JAPAN RAIL PASS
▶ขอบเขตการใช้รถไฟด้วย JAPAN RAIL PASS
▶การซื้อและการใช้ JAPAN RAIL PASS
▶ซื้อที่ร้านค้าหรือตัวแทนจำหน่ายของ JR อย่างเป็นทางการ
▶เปลี่ยนจากตั๋วเป็น JAPAN RAIL PASS
▶จองที่นั่งกันเถอะ !
▶ข้อมูลที่เป็นประโยชน์ในการท่องเที่ยวญี่ปุ่น
▶หาที่พัก